Fina -finan Halloween nawa ne? Cikakken jerin lokutan Michael Myers don kallo kafin Kisan Halloween ya iso

>

Ba ƙari ba ne a ce Halloween (1978) ya bayyana kuma ya yi wahayi zuwa ga nau'in fim ɗin slasher na shekaru. Michael Myers shine kamanin wani mai kisan kai na gaskiya mai ban tsoro kuma ya baiwa magoya baya dare marassa ƙarfi. A tsawon lokaci, ikon mallakar fim ɗin ya haɓaka kuma har yanzu yana ɗaya daga cikin 'yan kaɗan fim mai ban tsoro jerin abubuwan da suka dace a yau.

Fina -finan Halloween sun ƙunshi lokuta da yawa kuma an sake yin su akai -akai sama da shekaru arba'in da fina -finai 11. A halin yanzu akwai sauran ayyukan Halloween guda biyu a cikin bututun mai. Fim na goma sha biyu, Halloween ya Kashe, ya fito a wannan shekara a ranar 16 ga Oktoba, 2021. Tirela ta faɗi a farkon yau, ta ƙara zage -zage a kusa da faifan bidiyo mai ban tsoro.

Tunda har yanzu akwai sauran watanni don Kashe -kashen Halloween don isa gidajen sinima, da alama magoya baya so su sake duba ikon mallakar fim ɗin tsoro.
Duk lokutan Michael Myers a cikin Faransanci na Halloween

Fasahar Halloween tana da fina -finai 11 tare da lokuta daban -daban guda huɗu waɗanda suka wuce shekaru da yawa. Halloween III: An bar lokacin Maita daga cikin jerin saboda fim ɗin bai ƙunshi Michael Myers ba, don haka, ana iya ɗaukar shi azaman fim mai tsayawa.

Ga jerin sauran fina -finai na Halloween a cikin tsarin lokaci:Lokacin 1: 1978 zuwa 1995

Michael Myers yana ɗaya daga cikin manyan ƙauyuka na kowane lokaci (Hoto ta Universal Pictures)

Michael Myers yana ɗaya daga cikin manyan ƙauyuka na kowane lokaci (Hoto ta Universal Pictures)

1) Halloween (1978)

Fim ɗin kamfani na farko, na gargajiya wanda ya bayyana nau'in, ya gabatar da masu kallo ga Michael Myers. Makircin ya biyo bayan abokin adawar, wanda shine mai kisan kai kuma mara lafiya da ya tsere daga asibitin mahaukata. Michael Myers ya dawo Haddonfield, inda ya dabawa wata 'yar makarantar sakandare baya sannan ya kai mata hari da kawayenta a daren Halloween.

Fim ɗin na iya ba da sanyi ga kowa kuma babban gwanin darakta John Carpenter ne.2) Halloween II (1981)

Halloween II yana faruwa a cikin 1978 kuma shine mabiyi na kai tsaye, yayin da ake ƙaddamar da shirin fim na farko inda. A cikin fim na biyu, Michael kansa yana neman likitan kwakwalwarsa bayan ya harbe shi a kashi na farko.

Fim ɗin yana aiki azaman kyakkyawan ci gaba ga John Carpenter classic kuma Rick Rosenthal ne ya jagoranci shi.

3) Halloween 4: Komawar Michael Myers (1988)

Bayan rashin halarta a fim na uku na ikon amfani da sunan kamfani, Michael Myers ya sake fitowa a kashi na huɗu, Halloween 4: Dawowar Michael Myers. Halloween 4 mabiyi ne kai tsaye zuwa kashi na biyu kuma yana ci gaba da labarin Michael shekaru goma bayan ɓacewar sa. Tare da Michael, fim ɗin kuma yana nuna dawowar wani muhimmin hali, Dr. Sam Loomis, likitan kwakwalwa na Michael.

Wannan fim ɗin ya kafa matsayin dindindin na Michael Myers a matsayin babban mai adawa.

Har ila yau karanta: Manyan fina -finai 5 na iyali akan Netflix dole ne ku kalli


Jerin fina -finan Halloween na asali ya ɓace da fara

Jerin fina -finan Halloween na asali ya ɓace da fara'a na tsawon lokaci (Hoto ta Hotunan Duniya)

4) Halloween 5: Fansa na Michael Myers (1989)

Halloween 5 ya sake ganin dawowar abokin gaba daga kusan mutuwa. Michael Myers ya ci gaba da kisan gilla, yayin da aka kuma bincika labarin asalinsa a fim.

Koyaya, fara'a na fina -finan da suka gabata ya fara ɓacewa ta wannan fim saboda yawan amfani da irin abubuwan ban tsoro na fim.

5) Halloween: La'anar Michael Myers (1995)

La'anar Michael Myers ita ce fim na ƙarshe a cikin jerin asali, kuma bayan wannan fim ɗin an sake yin farko a cikin ikon amfani da sunan kamfani. An bayyana kashi na shida a cikin jerin babban gazawa.


Har ila yau karanta: Menene ke zuwa Netflix a watan Yuli 2021?

Har ila yau karanta: A ina za a kalli Azumi da Fushi 9 akan layi a Indiya da Kudu maso Gabashin Asiya?


Lokaci na 2: 1978, 1998 zuwa 2001

Halloween H20: Shekaru 20 Daga baya (Hoto ta Hotunan Girma)

Halloween H20: Shekaru 20 Daga baya (Hoto ta Hotunan Girma)

1) Halloween (1978)

2) Halloween II (1981)

3) Halloween H20: Shekaru 20 Daga baya (1998)

Fim na bakwai na ikon mallakar fim mai ban tsoro ya yi watsi da abubuwan da suka faru na duk fina -finai bayan kashi na biyu kuma ya zama mabiyi kai tsaye zuwa Halloween II. Makircin fim ɗin yana ɗaukar shekaru 20 bayan fim na biyu. A cikin H20 Halloween, Michael ya dawo don ɗaukar fansa akan Laurie yayin da yake riƙe ƙaramin martaba a ƙarƙashin wani suna daban.

Fim na uku a cikin sabon tsarin lokaci ya karɓi sake dubawa kuma an gan shi a matsayin haɓakawa daga fashewar jirgin ƙasa da ta gabata.

4) Halloween: Tashin Matattu (2002)

An saita shi a 2001, Halloween: Tashin matattu ba babban fim bane kuma shine dalilin da ya sa aka sake yin amfani da ikon mallakar Halloween. Fim ɗin ya rushe duk ci gaban da ikon mallakar ikon mallaka ya samu tare da H20 kuma babban abin takaici ne wanda ya nuna ƙarshen lokacin na biyu.


Har ila yau karanta: Manyan fina -finai 5 na aiki akan Netflix dole ne ku kalli

Har ila yau karanta: Wanene ke wasa Lady Loki?

fara sabuwar rayuwa a wani wuri

Lokaci na 3: Jerin sake yi

Har yanzu daga Halloween (2007) (Hoto ta Hotunan Girma)

Har yanzu daga Halloween (2007) (Hoto ta Hotunan Girma)

1) Halloween (2007)

A cikin 2007, masu kera sun kawo darekta Rob Zombie a cikin jirgi don jagorantar sake kunnawa na classic 1978. Rob Zombie ya kawo wahayin nasa kuma ya sake fasalin jerin abubuwan yayin da yake sake tunanin Michael Myers. Fim ɗin ya ƙunshi jerin abubuwa da yawa masu ban tsoro da firgici na Michael a cikin almara garin Haddonfield.

2) Halloween II (2009)

Fim ɗin ya biyo bayan fim ɗin tsoro na 2007 kuma ya bi irin wannan makirci tare da hangen nesa na Rob Zombie. Sabon daukar daraktan ya canza nau'in fim din daga slasher zuwa fim na firgici ta al'ada ta hanyar gabatar da abubuwan allahntaka.

An sake dakatar da tsarin lokaci na uku bayan fim na biyu na ikon amfani da sunan kamfani.


Har ila yau karanta: Manyan fina -finai 3 na Matasa na Netflix dole ne ku kalli


Lokaci 4: 1978, 2018 don gabatarwa (Tsarin lokaci na yanzu)

Halloween (2018) wani sake sakewa ne ga labarin Michael (Hoto ta Hotunan Duniya)

Halloween (2018) wani sake sakewa ne ga labarin Michael (Hoto ta Hotunan Duniya)

1) Halloween (1978)

2) Halloween (2018)

Bayan jerin gazawa, David Gordon Green ya sake farfado da ikon mallakar fim a cikin 2018. Fim ɗin ya rushe duk abubuwan da suka faru bayan classic 1978 kuma yana aiki a matsayin abin bi zuwa Halloween (1978). Labarin ya fara shekaru 40 bayan abubuwan da suka faru na ainihin fim ɗin tare da Laurie da ke fama da PTSD.

Fim ɗin ya dace da zamanin da ake ciki kuma ya ci gaba da kasancewa a ƙasa ga gaskiyar abin tsoro. Kyakkyawan daidaitawa ya haifar da sanya fim ɗin mafi kyau a cikin ikon amfani da sunan kamfani bayan 1978 ɗaya.


Har ila yau karanta: Wanene Idris Elba a cikin ƙungiyar kashe kansa?


An bar fim ɗin a kan dutse kuma ana sa ran za a bincika shi a cikin Kashe -kashe na Halloween mai zuwa da Ƙarshen Halloween, tare da fitar da tsohon a ranar 16 ga Oktoba, 2021. Zai zama mai ban sha'awa ganin yadda sabon shigarwa zuwa ikon amfani da sunan kamfani zai yi akan allon azurfa.

Har ila yau karanta: Manyan fina -finai 5 masu ban sha'awa akan Netflix dole ne ku kalli