Yadda Ake Saduwa da Wani Tare da Amincewar Batsa: 6 Babu Shanu * t Tukwici

Mutane suna haɓaka batutuwan amincewa da dalilai da yawa.

Zai iya farawa tun lokacin ƙuruciya, inda suka girma a cikin gidan da ba za su iya amincewa da iyayensu ko wasu masu iko ba.

Hakan na iya faruwa yayin balaga, inda mutumin ya tsira daga cin zarafin gida ko wasu yanayi na damuwa da ya bar musu hankali na dindindin.

Saduwa da wani tare da al'amuran amincewa yana da ƙalubale saboda suna iya samun halayen motsin rai da ba zato ba tsammani ga yanayi mara kyau. Abin da ba ze zama matsala a gare ku ba na iya zama babbar matsala a gare su saboda yana taɓa wasu abubuwan da suka gabata.

Wannan, bi da bi, yana sa su yin fushi ko shakku game da ayyukanku a cikin dangantakar yanzu.Dole ne ku koyi yadda ake kewaya waɗannan halayen idan kuna son wannan dangantakar ta ci nasara. Bari mu duba wasu nasihu kan yadda za ayi nasarar haduwa da wani mai rikon amana.

1. Za ku bukaci yin haƙuri.

Mutanen da aka cutar da su a baya yawanci suna da wahalar buɗewa da amincewa da gaba.

Yana da kawai irin hanyar da ke aiki. Kun taba murhu kuma kuna ƙonawa za ku yi hankali da sake taɓa wannan murhun, dama?Hakanan daidai yake don dangantakar soyayya. Muna saka hannun jari sosai da kanmu, lokacinmu, kuzarinmu, da rayuwarmu ta sirri cikin dangantaka wanda zai iya cutar da kai sosai idan abubuwa suka faru ba daidai ba.

Kuma ba kawai, 'Oh, da kyau, ba mu yi aiki ba.' Ya fi yawa a cikin mahallin tsira na zagi, ƙaunaci wani wanda ya sarrafa su, ko ma'amala da faɗuwar yaudara.

Kuna buƙatar haƙuri da mutumin saboda wataƙila za su iya faɗi da aikata abubuwa don kariya wanda ƙila ba irin wannan ba ne.

Za su buƙaci lokaci don ganin cewa da gaske kuke game da dangantakar kuma ku bar kansu su buɗe ƙaramin abu.

2. Kuna buƙatar fahimtar cewa ba za ku iya gyara abubuwan da suka gabata ba.

Akwai mutane da yawa da yawa a duniya waɗanda ba su fahimci cewa soyayya da ma'amala da gaske ba sa taka rawa kamar fim…

Abin da kawai ake buƙata shi ne soyayya! Loveauna tana cin nasara duka! Wannan soyayyar tana da tsarkin gaske kuma tabbas zasuyi wahayi zuwa ga mafi kyau!

yadda za a magance cin amanar aure

Wannan ba ainihin yadda yake aiki ba. Idan hakan ta kasance, da ba za a sami mutane da yawa da za su yi makoki don ƙaunatattun ƙaunatattu ba a yanzu.

Gaskiyar magana ita ce, mutumin da ke da alaƙa da amana yana da batutuwa da dalili. Kuma idan sun kasance masu tsira daga wasu munanan abubuwa a rayuwarsu, soyayya ba za ta gyara cutarwar da yanayin ya haifar ba. Wannan abin da farfaɗo da ayyukan ci gaban kai daban-daban suke dashi.

Wannan ba yana nufin sun yanke hukunci ga mummunan dangantaka ko rayuwar rashin farin ciki ba. Ba komai.

Abin sani kawai cewa duk wanda ke cikin dangantakar yana buƙatar fahimtar cewa yana ɗaukar fiye da ƙaunar wani don gyara waɗannan raunuka. Yana buƙatar ƙoƙari na mutum, mai yiwuwa tare da taimakon ƙwararrun masu kiwon lafiyar ƙwaƙwalwa.

3. Kuna buƙatar koyon kada ku ɗauki abubuwa da kanku.

Za a yi ta busa-bamai da jayayya waɗanda ba za su ba ku ma'ana ba. Wataƙila za a zarge ka da kyau kan abubuwan da ba ka yi ba, ka sa a tambayi gaskiyarka da amincinka, kuma a bar ka da bege a wasu ƙalubalen dabaru da za ka fuskanta.

Dole ne ku koya don kada ku ɗauki waɗannan abubuwan da kanku. Mutumin da ke da lamuran amana wanda ke fushi game da ɗan abin da aka fahimta ba ya aikata mugunta a gare ku. Suna amsawa ne don motsawar motsin rai daga abubuwan da suka gabata.

Kar ku fassara shi azaman kai hari ne akan mutuncinku. In ba haka ba, halin da ake ciki zai karu cikin sauri zuwa gardamar da ba ta zuwa ko'ina.

Mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne share yanayin ta hanyar yin tambayoyi, ƙarfafa su su yi magana game da abin da suke ji, da kuma bayyana ɓangarenku yadda za ku iya.

Idan mutane ne masu hankali, a karshe za su iya ganin gaskiya, koda kuwa sun nitse cikin fushinsu a wannan lokacin.

4. Nuna rikon amana ta hanyar bibiya.

Hanya mafi kyau don nuna aminci shine bin ayyukanku da zaɓinku.

Idan kace zaka kira karfe 5 na yamma, to zaka kira 5 na yamma. Idan kun yarda kun hadu don sha a ranar Asabar, ku tabbata kun kasance a can don saduwa da abin sha a ranar Asabar.

Kula da maganarka a matsayin ɗaure, domin hakane. Duk abin da za ka ce za ka yi, ka yi shi.

Wannan rikodin rikodin na yin abin da kuka ce za ku so kuma ku tsaya ga maganganunku abu ne na ƙwarai wanda mutumin da ke da al'amuran amana zai iya riƙe shi.

Tsoronsu ko damuwar su na iya gaya musu cewa wani abu yayi mummunan kuskure ko kuma zai tafi da kyau. Duk da haka, sun san za su iya dogaro da kai saboda ka nuna a kai a kai cewa kai abin dogaro ne da amintacce.

Tabbas, abubuwa suna faruwa. Wasu lokuta ba mu da wani zabi face mu fasa shirinmu saboda aiki ya zo ko an soke mai kula da yaran a minti na ƙarshe. Rayuwa tana faruwa.

Abin da ya kamata kawai ka yi shi ne, ka daga wayar, ka yi musu waya, sannan ka sanar da su abin da ke faruwa. Kada ku bar su a rataye ko kuma mamakin abin da kuke yi. Hakan zai lalata duk yunƙurinku na haɓaka amana.

me duniya ta fi bukata

5. Yi tsammanin su buƙatar tabbaci na yau da kullun a farkon.

Ba sabon abu bane ga mutanen da ke da alamomin amincewa su buƙaci tabbaci mai yawa lokacin da suka fara shiga cikin dangantaka.

Suna neman sassauci kan tsoro da damuwa wanda har yanzu yake ci musu tuwo a kwarya daga abubuwan da suka gabata waɗanda suka haifar da wannan rashin kwanciyar hankali.

Kada ka yi mamaki idan mutumin da kake so ya dube ka don wannan kwanciyar hankali.

Gabaɗaya, irin wannan abin zai ɓace yayin da ƙarin lokaci ya wuce kuma sun sami kwanciyar hankali a cikin dangantakar. Har ila yau yana iya tashi lokaci-lokaci, amma da alama ba zai zama mai tsanani kamar yadda yake a farkon ba.

Irin wannan tabbacin zai iya zama daban da yadda kuke tsammani. Yana iya zuwa ta hanyar nazarin tattaunawa sosai, karantawa tsakanin layuka don gano mahallin inda babu ko ɗaya, ko tambaya game da cikakkun abubuwan kwananku.

Bugu da ƙari, zaku buƙaci haƙuri don aiki ta waɗannan abubuwan tare da mutumin.

6. Yi tsammanin alaƙar ta haɓaka a hankali.

Batutuwan amincewa ba kawai sun bayyana ba tare da wani wuri ba. Kamar yadda aka ambata a baya, galibi suna zama sakamakon yanayi mai raɗaɗi a rayuwa, kamar tsira daga cin zarafin yara, cin zarafin gida, ko rashin aminci.

Mutumin da ke da al'amuran amana yana da waɗannan shingen don kiyaye kansu daga cutar da wannan hanyar.

Wannan na iya ɗaukar nau'ikan son abin yau da kullun ne kawai, ba tare da wani abu ba, har ma da abokai da ke da alaƙa da wasu.

Ta hanyar mai da hankali kan abubuwan da suka shafi jiki na dangantaka, ba sa buƙatar sa kansu cikin rauni ta hanyar yiwuwar buɗe kansu ga zafin da zai iya zuwa tare da abokin zamba.

Koyaya, lokacin da mutumin ya yanke shawarar shiga ƙawancen sadaukarwa, suna iya ɗaukar lokaci fiye da mutane ba tare da batutuwan amincewa ba da son ƙetare wasu iyakoki.

Suna iya samun wahalar wahalar fallasa mafi zurfin, sassa masu mahimmanci na kansu. Wataƙila ba za su iya gaya maka cewa suna ƙaunarka ba har sai daga baya cikin dangantakar. Hakanan zasu iya riƙe alkawurran dangantaka mai mahimmanci da manyan lamura, kamar saduwa da iyaye, motsawa tare, ko yin shiri sosai don gaba.

Ba yana nufin ba za su yi waɗannan abubuwan ba. Yana iya ɗaukar su ɗan ƙarin lokaci kafin su isa can.

7. Sanin kan iyakokin ka da iyakokin ka.

Wasu lokuta mutanen da ke da alamarin amana sukan ratsa layin da bai kamata a tsallake su cikin dangantaka ba. Akwai kawai wasu abubuwa waɗanda ba su da kyau waɗanda ke ƙasa da amincewa da ƙari game da sarrafawa.

Ba sanyi bane neman cikakken damar shiga wayarka, bi hanyar da kake ta hanyar aikace-aikace, buƙatar bayanin inda kake da kuma waɗanda ka kasance tare da su.

A gefe guda, wasu lokuta waɗancan abubuwan na iya zama mai ma'ana. Mai girma, kun kasance abokai tare da tsohuwarku, amma ya ɗan dace bai kamata a kwana a gidansu ba saboda kowane irin dalili. Wannan yanayi ne mai kyau don tuhuma.

Wasu mutane suna amfani da batutuwan amincewarsu a matsayin dalili don yin tasiri akan iko akan abokin tarayya, wanda bashi da lafiya ko kyau. Wataƙila ma ba mummunan abu ba ne, kawai suna ba da amsa ga tsoro da damuwarsu, amma wannan ba shi da kyau.

Yana iya zama kawai cewa basu sami isasshen lokaci ba ko yin aikin da ya dace don warkar da raunukan su don ƙoƙarin samun kyakkyawar dangantaka da kowa har yanzu. Hakan ma yayi.

A cikin irin wannan halin, zaku so ku bayyana a fili game da iyakokinku da iyakokinku, abin da kuke son gafartawa ba haka ba.

Wataƙila sun duba wayarka a wani lokaci na rauni, sun ji tsoro game da ita, kuma sun yarda da keta sirrinka. Wannan yafi gafartawa fiye da ɗaukar watanni kana lallashi sannan kuma sai kayi fushi da kai lokacin da kake da matsala dashi.

Idan ka tsinci kanka a wannan halin, zai zama kyakkyawan ra'ayi ka nemi taimako daga ƙwararren masani. Wancan tsaka tsaki, masani na uku zai iya taimaka muku saita iyakokinku kuma ku fahimta idan kuna tausayin matsalolin abokin ku ko kuma idan suna zagin ku. Zai iya zama layin gaske, wani lokacin.

Don taimako da shawara na irin wannan, muna ba da shawarar sabis ɗin kan layi na Abokin Hulɗa. Kuna iya yin magana kai tsaye tare da masanin dangantaka don mafi kyawun magance matsaloli masu rikitarwa da rikitarwa waɗanda zasu iya tashi daga haɗuwa da wani tare da batutuwan amincewa. don tattaunawa da wani ko shirya zaman don kwanan wata.

Kuna iya son: