Dalilai 18 da yasa Kake Jin Hakan Sosai A Kwanan nan (KADA KA RASA WANNAN!)

Idan kun ci gaba da samun kanku kuna ɗan jin 'ko'ina a wurin' kuma ba ku san dalilin ba, ƙila za mu iya ba da haske a kan halin da ake ciki.

Kasancewa tare da motsin zuciyar ku babban abu ne - har sai ya fara mummunan tasiri ga rayuwar ku ta yau da kullun.

Kuna iya jin ƙarin motsin rai saboda wani abu na jiki, na ruhaniya, ko na tunani, kuma yana da mahimmanci don warware waɗannan batutuwan kuma kuci gaba da rayuwarku.

1. Yanayin Lafiya

Za mu fitar da wannan daga hanyar farko, ganin cewa shi ne wanda ke yawan haifar da damuwa.

Akwai dalilai daban-daban don jin yawan-motsin rai, kuma galibi ana iya bayanin su ta rayuwar yau da kullun. Wannan ya ce, duk wani canje-canje mai tsanani ko kwatsam a cikin halayenku na iya nuna batun batun kiwon lafiya.Duk da yake wannan na iya zama ba abin damuwa ba ne, yana da daraja a yi tafiya zuwa ga likitanka idan abubuwa sun canza cikin sauri, ko kuma kuna fuskantar wasu alamun.

Kasancewa da motsin rai na iya zama alaƙa da rashin daidaituwa ta hormone (musamman idan kai mace ce, abin haushi!), Batutuwa game da maganin da ake da shi, ko matsalolin thyroid.

2. Bala'in Baya

Zai iya zama da wuya wani lokacin bar abubuwa a baya , da tunanin abubuwan da suka faru na baya ko ciwo na iya komawa ciki lokacin da ba ku zata ba.Wasu sassan ayyukan yau da kullun na iya haifar da martani na motsin rai . Wani lokaci, yana iya zama da wuya a san ainihin abin da ya haifar da narkewar salon nan na domino, wanda shine dalilin da ya sa yake da mahimmanci a yi magana game da yadda kuke ji.

Ta hanyar raba yadda kuke ji da gudana ta hanyoyi daban-daban da tunanin ku, sau da yawa zaku fahimci yanayin inda tunanin ku yake zuwa.

3. Yanayi Da Duniyar Ruhu

Akwai wasu da suka gaskata cewa fannoni na duniyar halitta suna shafan yanayinku.

Hawan wata, alal misali, ana tunanin canza halayenku kuma yana iya barin ku da buɗewa ko rauni.

Cikakken wata an ce shine mafi iko dangane da sakin zuciyarmu - idan kuna jin ƙasa, damuwa, ko cike da ƙarancin ƙarfi, bincika sammai!

Kodayake babu tabbataccen hujja a kimiyance cewa wata da sauran halittun samaniya zasu iya shafar yanayinku, mutane da yawa suna yaba maimaitawar wata tare da yanayinsu na ƙarancin yanayi, na motsin rai.

Canje-canjen yanayi na iya samun tasirin gaske ga yanayin motsinku. Guntun kwanaki da karancin haske na halitta na iya haifar da Cutar Yanayi na Yanayi (SAD).

Tabbas akwai wasu shaidu da ke nuna cewa bayyanar da yanayi - ko rashin sa - na iya yin tasiri kan yadda muke ji.

4. Lamuran yau da kullun

Wasu mutane suna da adalci mai matukar damuwa da abin da ke faruwa a kusa da su , wanda na iya yin galaba a wasu lokuta. Tare da ci gaba da yawa a cikin duniya, yana da wuya a kasance a ware wani lokaci!

Idan kun kasance kamar motsin rai-soso, karatu da jin labarin abubuwan da ke faruwa a duniya na iya saita ku kuma su fitar da motsin zuciyar ku. Wannan na iya zama da wahalar sarrafawa, saboda ba za ku iya guje wa labarai da gaske ba!

Kasancewa mai tausayi da jin kai sune halaye na ban mamaki, amma kuna so ku kalli hanyoyin da zaku iyakance tasirin ku ga kafofin watsa labarai masu haifar da motsin rai.

5. Abubuwan da zasu Faru

Idan kun sami babban taron da ke zuwa, tabbas kuna da damuwa game da shi. Duk da yake danniya yanayi ne, amintacce amsar lafiya, yana iya bayyana ainihin tarin sauran motsin zuciyarmu!

Samun damuwa yana sa mu zama mai saukin kamuwa da jin nauyi, damuwa, da damuwa. Zai iya zama hira, ganawa, fita dare, ko abincin dare na iyali, kuma a zahiri kuna fatan sa, amma ana iya haifar da jin daɗi mara daɗi ko ta yaya.

Yana iya ma zama wani abu da kuke yi akai-akai, amma tsammanin zai iya haifar da haɓaka motsin zuciyarmu wanda zai iya zuwa gaba ɗaya ya fita lokaci ɗaya kuma ya bar ku da jin nauyi!

6. Canji

Tare da abubuwan da ke faruwa a nan gaba, canje-canje a cikin yanayin ku na iya shafar yanayin ku. Kuna iya zama gidan motsi, canza ayyuka, shiga cikin rabuwa, ko ma fara sabuwar dangantaka.

Duk da haka tabbatacce yana iya kasancewa, kuma duk yadda kake tsammani kana jurewa da duka, canji na iya barin ka cikin jin ɗacin-ɗaci.

Bugu da ƙari, wannan yana da alaƙa da fata, kazalika da nau'in bakin ciki . Sauyawa sau da yawa na iya jin kamar asara, duk yadda ake so ko ake buƙata.

Wadannan jiye-jiye irin na baƙin ciki na iya tashi yayin da mutum baya cikin rayuwar ku - ƙila ba su shuɗe ba, amma wannan ɓangaren rayuwar ku ba shi da rai.

Baƙinciki yana ɗaukar nau'ikan da yawa kuma yakan haifar da hakan 'ko'ina a wurin' jin daɗin halin da muka saba da shi.

Canji ɗaya ne daga cikin waɗannan abubuwan, kuma zaku sami hanyoyin ku don magance shi. Wannan na iya nufin samun rufewa a kan kowace kofa da ke rufe, tare da rubuta dalilan da kuke birgewa game da sabbin abubuwa da kirkirar mantra da kanku.

Hakanan kuna iya son (labarin ya ci gaba a ƙasa):

7. Rashin bacci

Barci yana da irin wannan babbar rawa a rayuwarmu, kuma abin mamaki ne yadda muka ɗauke shi da muhimmanci.

Rage ƙasa da kuzari na iya jefa motsin zuciyarku daga kisa kuma ya bar ku da jin rudani sosai kuma drained .

Kasancewa cikin gajiya ba yana nufin dogaro da maganin kafeyin fiye da yadda aka saba ba - yana iya jan hankalinka zuwa ga mummunan tunani, don haka canza halayenka da halayenka.

Mafi yawan yadda kake kallon rayuwa, da alama kana iya jin ƙarin-motsin rai - yana da ma'ana, dama?

Oƙari na tsawon sa'o'i 8 na bacci a dare kuma motsin zuciyarku ya kamata ya fara jin ƙarin sarrafawa.

8. Janar Damuwa

Yayinda ake yawan magana da damuwa a matsayin motsin rai, yana iya zama sanadin wasu motsin zuciyar.

Samun damuwa yana iya haifar da kwakwalwarka da haifar da kowane irin lalacewa. Damuwa na iya haifar da wasu ji, kamar rashin amfani , kaɗaici , fushi , da takaici.

Wadannan sau da yawa suna haifar da motsin zuciyar da ke gudana, wanda shine dalilin da yasa zaku iya tsaga kowane minti biyu. Duk da yake wannan martani ne na halitta, ba daidai ba ne mai daɗi.

Yana da mahimmanci a tuna cewa wasu motsin zuciyarmu na iya zama masu taimako da kyan gani, musamman idan damuwarku tana da alaƙa da mutane.

Ka yi ƙoƙari ka ɗauki matakai don rage rayuwarka cikin damuwa, ko sauƙaƙa a ayyukan da ke taimaka maka shakatawa - yoga da zuzzurfan tunani yana yin al'ajabi!

9. Abinci Da Rayuwa

Jin motsin rai sosai na iya zama sakamakon abinci mara kyau da salon rayuwa. Abubuwa kamar su shan giya, shan sigari, da rashin gama koren ku na iya shafar lafiyar ku ta rai.

Kasancewa cikin rashin abinci mai gina jiki, koda kuwa kuna cin abinci mai yawa dangane da girma, na iya haifar da kowane irin rashin daidaito na motsin rai.

Yana da ban dariya kuma kun ji shi sau miliyan, amma cin sabbin fruitsa vean itace da kayan marmari, rage kuzari, da barin shan sigari zai haifar da gaskiya, tabbatacce ga yadda kuke ji.

Abincin sugary yana haifar da spikes na makamashi kuma, sabili da haka, yana haifar da tsoma makamashi. Waɗannan canje-canje masu ƙarfi a cikin kuzari tabbas za su shafi yadda kake ji, kuma ba abin mamaki ba ne da samun ƙaramin lalacewa kowane mako idan kana rayuwa daga abincin beige da gin.

10. Jinsi, Ba shakka

Dole ne ilimin halittu ya shigo wani wuri - mata sun fi maza yin kuka, a bayyane.

Duk da yake wannan ɗan magana ne gabaɗaya, har yanzu yana dacewa da yawancinmu. Wani lokaci, a bayyane yake babu wani bayani mai yawa da ya sa mata abokan ka ko abokanka kuka fiye da yadda kake yi (ko kuma yawa, idan kai ma mace ne).

Da gaske yana iya zama wani abu na jinsi! Wannan yana da alaƙa da alaƙa da haila da matakan hormone masu saurin canzawa.

Hakanan zai iya zama gurguntar premenstrual da ciwon mara wanda yawancin mu muke fuskanta. Sa'a mana, eh?

11. Lafiyar kwakwalwa

Idan motsin zuciyar ku sau da yawa yana jin gabadaya shawo kan lamarin kuma baku san me zai iya shafar su ba, tabbas lokaci yayi da zaku zauna da kanku.

Yi tunani game da ji da alamun da kuke fuskanta akai-akai. Jin ‘launin toka’ galibi ana bayar da rahoto ne tare da haɗuwa da yanayi irin su baƙin ciki.

Jin cikakkiyar miƙa wuya ga motsin zuciyar ka, har ya zamana ka ji rauni ko nakasa daga gare su, na iya zama alama ce cewa kana fama da lafiyar ƙwaƙwalwarka.

Wannan ba abin kunya ba ne, kuma wani abu ne da mutane da yawa ke fuskanta a wani lokaci a rayuwarsu.

Yana da mahimmanci a yi iyakar kokarinka don ɗaukar iko - yi magana game da yadda kake ji ga wani wanda ka yarda da shi, yi alƙawari don ganin likitanka, kuma ka yi tunanin fara mujallar yanayi.

Magungunan antidepressants na iya yin irin wannan bambancin, amma zaɓuɓɓukan da ba na sinadarai ba kamar su maganin magana da CBT (halayyar halayyar halayyar haƙiƙa) na iya zama darajar bincika.

12. Hutu Da Kuma Warkewa

Idan kwanan nan kun kasance cikin babban canji ko kuma kun daɗe na wahala ko rauni, jikinku mai yiwuwa kawai ya huta.

Zai iya zama wauta, amma wani lokacin sai ka sami iko ta hanyar watanka na canjin baya-da-baya, kasancewa wadatacce yayin tafiya, ko kula da ƙaunatacce.

Hankalinku da jikinku masu-banmamaki ne kuma sau da yawa kawai kuna 'fasawa' kuma suna ba da dukkan ƙarfinku ga duk abin da aikin da ke hannu zai iya kasancewa. Lokacin da kuka san cewa yana da lafiya don dakatarwa, duk da haka, zaku iya samun saurin motsin rai kwatsam ya bayyana!

Mutanen da suke yin aiki na dogon lokaci na lokaci mai tsawo galibi suna rashin lafiya a rana ta biyu ta hutunsu - wannan saboda kwatsam jikinku ya gane cewa zai iya yin hutu, ya daina kasancewa ‘kan’ kowane lokaci, kuma ya huta.

Tunanin ku yana aiki iri ɗaya, kuma ƙila ku ji cike da motsin rai bayan dogon lokaci na samun ƙarfi. Wannan na dabi'a ne kuma yana da cikakkiyar lafiya - wani lokacin, kawai ku tafi dashi kuma kuyi ɗan kuka a wanka…

13. Samun 'Yanci Ga Zuciya

Wani lokaci, kuna isa wurin faɗakarwa inda aka ba da izinin motsin zuciyar ku da cikakken bayyana shi.

Wannan na iya faruwa idan a baya kayi ƙoƙarin danne abubuwan da kake ji saboda wani dalili.

Wataƙila an tashe ku cikin yanayin iyali inda iyayenku da / ko 'yan'uwanku ba su fito fili suka nuna yadda suke ji ba, don haka kuka yi ƙoƙari kada ku nuna naku.

Amma, a matsayinka na balagagge, ƙila ka yanke shawara (a hankali ko a hankalce) don ƙyale kanka ka ji abubuwa kwata-kwata maimakon ƙoƙarin sanya motsin rai a cikin akwati, ba don a gani ba.

Ko wataƙila ba ka so ka bar kanka ka ji da wuri da wuri a cikin sabuwar dangantaka, don haka ka kiyaye hankali da zuciyarka kaɗan.

Amma yanzu dangantaka ta fi ƙarfi, kun cire ƙuƙumma kuma ba zato ba tsammani ku tuna abin da duk motsin zuciyarku yake ji.

14. Ka Damu Da Wani Abu

Motsin zuciya zai iya tashi sama yayin da kake mai da hankali kan abubuwan da ke nufin babbar ma'ana a gare ka.

Wataƙila babban aiki ne, gwajin kwaleji, ko ƙoƙarin ɗaukar ciki.

Wannan yana danganta baya tare da damuwa, ba shakka, amma ya fi damuwa kawai. Muradi ne na kyakkyawan sakamako a cikin wani yanayi wanda zai iya sanya ku cikin damuwa.

Kuna iya son abu da yawa cewa duk abin da ke kewaye da shi yana haifar da jin daɗi iri ɗaya ko wata.

Kuma waɗannan jijiyoyin na iya faruwa kafin, lokacin, da kuma bayan taron kanta, sau da yawa a cikin sifofi daban-daban.

15. Kai Mai Tausayi ne

Mun riga mun tattauna yadda al'amuran yau da kullun zasu iya shafar wasu mutane fiye da wasu.

Da kyau, idan kun kasance masarauta, ba wai kawai labaran da dole ne ku kula da shi ba.

Wataƙila ku jiƙa motsin zuciyar mutanen da ke kusa da ku, kuma wannan na iya zama da yawa a wasu lokuta.

Godiya ga ƙananan wayoyinku na madubi, tare da sauran abubuwa, da gaske kuna jin abin da wasu mutane ke ji.

Wannan na iya nufin aukuwa mai rikitarwa na tsananin motsin rai ba tare da asalin tushe ba.

16. Rikicin Cikin gida

Wasu abubuwa na iya haifar da ɓangarorin zuciyarku biyu don turawa ga juna kuma wannan rikici zai iya barin ku cikin rikicewa da motsin rai.

Lokacin da sha'awa ta ci karo da komishinka na ɗabi'a, alal misali, wani ɓangare daga cikinku zai ƙare da takaici.

Misali, kuna so ku ba da nama saboda dalilai na ɗabi'a ko kuma muhalli, amma kuna jin daɗin cin shi sosai har ku yi ƙoƙari ku tsayayya wa jarabar.

Ko kuma zai yi wuya ka auna sha'awar a kan haɗarin da hakan ke haifarwa.

Misali, kana iya matukar son barin aikin ka da sauya sana'oi, amma baka jin iyawa saboda hakan na iya nufin rashin iya biyan kudinka.

17. Girgiza / Mamaki

Wataƙila kuna cikin damuwa saboda wani abu ya ba ku mamaki kwatsam kuma ba ku da lokacin fahimtar abin da ya faru da gaske.

alkali judy net darajar 2020

Wataƙila kun taɓa jin labarin cewa za ku zama kakanni kuma ba za ku iya daina kukan farin ciki a duk lokacin da kuka ga jariri ba.

Wataƙila kun sami labari cewa kamfanin da kuke aiki zai fita aiki kuma da sannu zaku fita aiki.

Yayinda wannan batun ya danganta da canjin da muka tattauna a baya, sauye-sauyen da ba zato ba tsammani wanda a wannan misalin zai iya barin motsin zuciyar ku sama.

18. Ba Ka Da Lafiyayyen Manhaji

Duk abin da ainihin dalilan rashin daidaituwa na motsin zuciyarku, wani mahimmin dalili na biyu shi ne cewa har yanzu ba ku sami hanyar da ta dace don aiwatarwa da kuma magance abubuwan da kuke ji ba.

Idan ba ku da ikon yin aiki da abubuwan da kuke ji, da wuya su je ko'ina, kuma zai iya ƙaruwa kawai.

Yana da mahimmanci a nemo da dama jimrewar basira gare ku da kuma halin da kuke ciki. Waɗannan za su ba ka damar dawo da motsin zuciyar ka zuwa matakin da ka fi jin daɗi da shi.