Halaye Na 15 Na Mutumin da Ya Balaga

Shekaru da lokaci ba su da alaƙa da balaga akwai yalwar samari da yawa kuma kamar yadda yawancin magabata suke yara. Balaga shine game da yadda kuke aiki da ma'amala tare da duniyar da ke kewaye da ku.

Yadda ake balaga? Dole ne ku yi aiki da halaye a cikin wasu hanyoyi. Dole ne kuyi tunani daban. Balagagge mutum yana ɗauke da halaye da yawa waɗanda suka bambanta su da wasu. An tattauna wasu zaɓi na 15 irin waɗannan halayen a ƙasa.

1. Wayewar kai

Balaga ya girma daga zuriyar wayewar kai game da sanin kai da ayyukan da kakeyi.

Kasancewa da kanka yana nufin zaka iya kallon kanka ta idanun mai duba. Kuna iya ɗaukar ɗan tsaka tsaki don kallon tunaninku, ayyukanku, da motsin zuciyarku kafin amfani da matattarar ma'ana a kansu.

Ainihin, wayar da kan kai shine game da gina halayen ka game da karfi da rauni, iyawa da gazawa, da kowane karamin nuance.Shafi shafi: Yadda Ake Gudanar da Nazarin SWOT na Kai Na Duk Rayuwar ka

2. Kamun kai

Da zarar ka tabbatar da wayewar kanka sosai, zaka sami matsayi mai kyau don nuna ƙarfin kamewa.

Kuna iya gano buƙatun da ke haɓaka cikin zuciyar ku kuma ku tsayayya wa jarabar yin aiki da su. Wannan na iya, alal misali, bambance-bambance tsakanin yin fushi da nutsuwa lokacin da wani ya yi abin da ba ku so.Mutumin da ya manyanta ya fi dacewa don nuna kamewa ga abubuwan da ka iya zama lahani ga ƙarancin zaman lafiyarsu ko na dogon lokaci. Zasu iya yin nasara akan wasu ƙarin halaye masu halakar da kai ta hanyar gane su game da abin da suke.

3. Hisabi

Idan ka isa wani matakin balaga, zaka fahimci menene babban nauyi ne ya zama mutum . Ka yarda cewa dukkanmu muna da lissafin abubuwan da muka zaba da kuma tasirin da suke da shi a duniya.

Imanin cewa abubuwa suna faruwa da kai ya lalace kuma an maye gurbinsa da tunani mai motsa hankali wanda ke fahimtar sakamakon ayyukanku. Ba za ku sake ba rayuwa passively a tsakanin duniya kuna yin ƙoƙari don canzawa zuwa halinku inda ya cancanta don ku rayu da lamiri.

4. Tawali'u

Kodayake kuna yaba mahimmancin kowane shawarar da kuka yanke, kuna zama a mai tawali'u kuma suna fadin mutum.

Ba zaku taɓa ɗaukar kanku sama da wasu ba, ba tare da la'akari da matsayinku, dukiyarku, ikonku, ko tasirinku ba. Ka sani cewa, idan ya zo gareshi, duk an haifemu daidai kuma duk mun mutu daidai. Ka guji barin duk wata nasara ta kanka ta tafi kanka kuma ka yiwa mutane adalci kuma cikin girmamawa duk irin damar da zata iya shiga.

5. Yarda da kai

Mutanen da suka manyanta suna iya karɓar kansu don su wanene suke aikata alheri ko da kuwa da gazawar su.

Kuna iya neman inganta kanku kuyi girma kamar kowane mutum, amma balaga yana ba ku damar ɗaukar halinku na yanzu da duk abubuwan da suka gabata waɗanda suka haifar da shi kuma ku yi sulhu da su. Sai kawai lokacin da kuka sami damar karɓar inda kuke yanzu sannan za ku iya tsara hanyar ku don nan gaba.

6. Godiya

Kusa da yarda da kanku yana zuwa ma'anar godiya ga duk abubuwan ban al'ajabi da suka wanzu a rayuwarku. Kuna haɓaka ikon ganin kyawawan fa'idodi da ƙimar manya da ƙanana.

Kuna godiya ga mutanen da kuke ciyar da lokacinku tare da su, abubuwan buƙatun yau da kullun waɗanda ake biyan su kowace rana, abubuwan da kuka ji daɗinsu, da kuma kyautar rayuwa kanta. Ba za ku taɓa ɗaukar abubuwa da wasa ba saboda kuna godiya cewa ba kowa ne yake da sa'a ba.

7. Tausayi

Tasirin sakamako na godiya shine ka kara jin tausayin mutane da damuwarsu. Mutumin da ya balaga ba zai iya taimakawa sai dai fatan alheri ga waɗanda ke kewaye da su ba kuma yayi ƙoƙari ya taimaka ta kowace hanya da za su iya.

Sun fi dacewa da haɗin kai na komai kuma don haka jin zafin wasu kamar dai a wurin suke. Wannan yana motsa su zuwa sadaka ta kowane fanni yayin da suke neman yaɗa soyayya da haɓaka a cikin al'umma. Su masu bayarwa ne da zuciya ɗaya waɗanda ba sa neman lada ko yabo saboda alherin da suka nuna.

aj styles na sarauta rumble halarta a karon

8. Kasancewa Tsakanin Wasu

Jinƙai wani ɓangare ne na mafi mahimmancin tsarin rayuwar da mutane da suka manyanta suke ɗauka da shi.

Maimakon rabuwa da ke zuwa daga sanya bukatunku a kan gaba, kun ƙuduri aniyar yin duk abin da za ku iya don haɓaka haɗin kai da haɗin kai. Kuna murnar nasarar wasu kuma ku rungumi ƙungiyoyi waɗanda ke neman inganta jin daɗin kowa ba ƙanana masu dama ba.

Wannan yana adawa da hassada, hassada da kuma tallata kai wanda galibi ke gudana ta hanyar mutanen da basu balaga ba.

9. Budadden tunani

Balaga ya karya shingen tunani kuma ya buɗe ma'anar sassaucin ra'ayi a cikin mutum.

Ba za ku ƙara ganin abubuwa kamar baki da fari ko daidai da kuskure ba. Zuciyar ku a buɗe take ga ra'ayoyi da ra'ayoyi da yawa kuma bakada hukunci waɗanda za su iya yin tunani daban ko zaɓi don rayuwa ta hanyoyin da ba ku san su ba.

Hakanan kuna ba da damar imaninku ya yi laushi don ku yarda da yiwuwar da za ku iya kuskure a wasu lokuta. Ba ku riƙe hujjoji a cikin irin wannan gaisuwa ba, amma ku gane, a maimakon haka, cewa akwai adadi da yawa na abubuwan da ba a sani ba a duniya.

Hakanan kuna iya son (labarin ya ci gaba a ƙasa):

10. Hankali Na Al'ajabi

Lokacin da kuka balaga kuma kuka sake buɗe zuciyar tunani wacce ta kasance a lokacin yarintarku, tsoranku da al'ajabinku suma zasu dawo.

Wannan yana nufin kun sake iya kallon sararin duniya azaman abu mai ban al'ajabi da kyau. Kuna iya samun farin ciki a cikin al'ajiban yanayi da kuma mawuyacin halin kasancewar ku.

Wannan abin al'ajabi ya kai ku ga tambaya tambayoyi masu zurfin gaske game da rayuwa da bincika amsoshin da zasu iya basu.

11. Kyakkyawan Zuciya Mai Ciwuwa Da Gaskiya

Mutumin da ya balaga shine wanda ke iya duban rayuwa tare da isharar kyakkyawan fata yayin da yake ci gaba da kasancewa da tushe a cikin gaskiya.

Kuna fahimci cewa kyawawan abubuwa ba zasu iya faruwa koyaushe ba, amma kuna ƙoƙarin kiyaye a tabbataccen tunani a kowane yanayi saboda kun san cewa madadin shine kayarwa da yanke kauna.

Kuna sa ran gaba da duk damar da ta wanzu, amma kun kasance cikin nutsuwa a shirye don fuskantar matsaloli kamar yadda da lokacin da suka taso.

12. Sauƙaƙewa

Ofayan hanyoyin da zaku ci gaba da kasancewa mai daɗi shine ta hanyar kasancewa mai sassauƙa gwargwadon yanayin da kuke fuskanta.

Kun kasance ba taurin kai ba , ra'ayoyinku a bude suke don canzawa, kuma kun yarda da rashin tabbas a matsayin bangare na rayuwar rayuwa. Kuna iya tunani akan ƙafafunku kuma ku daidaita da abubuwa kamar yadda kuma lokacin da suke faruwa.

Akasin wannan shi ne tono diddigenku kuma ku ƙi canzawa koda kuwa abubuwa sun canza a kusa da ku wannan shine yadda mutumin da bai balaga ba yake rayuwa.

13. Juriya

Edulla tare da sassauƙan ku da kyakkyawan zato yanayi ne mai juriya wanda ke taimaka muku jimre duk abin da ya zo muku.

sanar da wani ya san yadda kake ji

Ko da lokacin da abubuwa suka tabarbare, sai ka daure kunnenka sama kana neman hanyoyin magance matsalolinka. Ba ku bari aukuwa ba mamaye ku ƙarfin da kuka samu daga ƙalubalen da suka gabata koyaushe yana gare ku.

Ba zaku tsaya kan bacin ranku ba ko neman jinƙai daga wasu ba kuna da jaruntaka don tashi, tunkarar matsalolin da ke gabanka, da dawowa hanyar da kuke son ɗauka.

14. Hakuri

Hakanan an albarkace ku da babban haƙuri wanda zai taimaka muku ku ɓoye lokacinku kafin cin gajiyar aikinku. Kun fahimci cewa abubuwan da kuke so a rayuwa ba koyaushe suke zuwa da zarar kuna so su ba dole ne a yi musu aiki kuma a jira su a wasu lokuta.

Hakurinku ya shafi wasu mutane ku ma kuna fahimta kuma ku yarda cewa watakila ba koyaushe suke yin yadda kuke so ba, amma kuna da babbar damar gafartawa a inda ya cancanta. Ka sani cewa akwai karancin amfani a ciki ƙaddamar da tsammanin ku kan wasu saboda sun yi rayuwa daban da ku.

15. Gaskiya

Lokacin da kuka balaga a cikinku, ba za ku ƙara jin bukatar yaudarar wasu ba. Kuna iya buɗewa, mai gaskiya kuma mai gaskiya tare da wadanda suke kusa da kai kuma ka aminta da cewa duk yadda suka yi da kai, shi ne mafi alheri daga boye gaskiya.

Ba ku da sha'awar saka abin rufe fuska, ba kwa buƙatar yin ƙarya ga wasu, kuma kuna jin daɗin ko wanene ku - warts da duka. Kuna iya gane cewa gaskiya kusan koyaushe shine mafi kyawun siyasa saboda yana jin gaske, ba ga wasu mutane ba, amma ga kanku.

Da yawa daga cikin waɗannan halayen zaku iya ganowa a rayuwarku kuma wanene kuke buƙatar aiki akan su? Bar sharhi a ƙasa don sanar da mu.