Dalilai 10 Da Matarka Ke Zarginka Akan Komai

Shin mijinki ko matarka suna zargin ka akan komai?

Saurara sosai:ba ka da laifi.

Aƙalla, zargi ba hanya ce madaidaiciya ba ta bayyana ta.

A dabi'a, ana iya samun wasu abubuwan da ke sashin ku alhaki . Wasu ayyukan da kuka ɗauka (ko ba ku ɗauka ba), wasu kalmomin da kuka faɗa, wasu kula da matarku.Kai mutum ne bayan komai.

Amma zargi da alhaki abubuwa ne mabanbanta.

Idan abokin zamanka ya zarge ka a kan komai, kowane lokaci, wannan hoto ne mara daidai game da yanayin.Bari mu bincika dalilin da yasa zasu iya ƙoƙarin ɗora laifin a kanku kowane lokaci, sannan ku tattauna abin da zaku iya yi game da shi.

Na farko, zasu iya zarge ka saboda…

1. Suna cikin damuwa.

Rayuwa tana da damuwa ta hanyoyi da yawa: aiki, alaƙa, dangi, lafiya, da kuma kuɗi don ambata amma kaɗan.

Idan abokin zamanka ya kasance yana fuskantar damuwa mai yawa kwanan nan, ko kuma kawai suna cikin damuwa cikin sauƙi, suna iya neman hanyar da za su nuna damuwar su da damuwa.

Wannan furcin na iya ɗaukar nauyin zargi.

nawa ne darajar addison rae

Suna iya ganin abubuwan da ke tafiya ba daidai ba ko ƙalubale waɗanda suke da wuyar fuskanta, kuma suna iya ɗora muku laifi akan su.

Labari mai dangantaka: Nasihun 12 Don Hulɗa da Abokin Halin da Ya Shafa Kuma Ya Taimaka Musu su Shakata

2. Suna da karancin kimar kai.

Mutumin da ke da girman kai ba ya son kansu musamman.

Abun takaici, wannan rashin son yana iya shiga cikin alakar su.

Suna iya gwagwarmaya da motsin zuciyar su da rayuwa gaba ɗaya, amma suna jin ba za su iya neman taimako ba.

Madadin haka, suna nuna yatsar zargi ga duk wanda ya halarta. A matsayin su na matansu, hakan yana nufin yawancin lokaci ne.

Kamar yadda yake tare da damuwa, kun zama mafita ga mahimmancin tunaninsu da yadda suke ji.

Labari mai dangantaka: Alamu 6 Namiji yana da Kima da Kima (+ Hanyoyi 5 da Zaka Iya Taimaka masa)

3. Ba sa son canzawa.

Yarda da alhaki don ayyukansu na nufin fuskantar yiwuwar cewa suna buƙatar canzawa.

Kuma canji yana da ban tsoro ga mutane da yawa, musamman ma lokacin da canjin ya shafi halayenku.

Abu ne mafi sauki kada a canza. Don haka don ba da hujja don magance gazawar su, sai su juya su zuwa gare ku.

Ba zato ba tsammani, tunda komai naku ne, ba a buƙatar su sa kansu cikin wahala - kuma aiki ne mai wuya - canza yadda suke da kuma waɗanda suke.

4. Su narcissist ne.

Wasu kimantawa sanya adadin mutanen da ke fama da Rikicin Narabi'ar Narcissistic a kashi 6.2% na yawan jama'a.

Kuma yan narcissists sun ga kusan bashi yiwuwa su karɓi kowane irin nauyi na abubuwan da suka ɓata.

Ba za su iya yarda cewa sun yi kuskure ba saboda zai lalata raunin ra'ayoyin da suke riƙe da kansu a matsayin cikakkun mutane.

'Yan Narcissists koyaushe za su nemi ɗora wa wani laifi game da duk abin da suka yi ba daidai ba ko duk abin da ba daidai ba.

Idan kun auri ɗaya, wannan mutumin zai kasance ku mafi yawan lokaci.

Karanta bayanin mu na nau'ikan narcissist uku - mugu , ɓoye , da matsakaici - don ganin ko matarka na iya zama ɗaya.

5. Su ne masu kamalar kamala.

Wasu mutane suna da cikakken ra'ayi kan yadda ya kamata a yi abubuwa.

Su cikakkun mutane ne waɗanda ba za su iya jurewa lokacin da aka yi wani abu daban da yadda za su so ba.

Sabili da haka sau da yawa suna zama masu juyayi a cikin halayensu, suna tsammanin wasu a kusa da su su lanƙwasa ga abin da suke so.

Kawai, ba shi yiwuwa a rayu daidai da mizanin su.

Sakamakon: zargi.

Sun zarge ku saboda ba cikakke bane mutum da suke so ku zama. Cikakken mutum cewa sune.

Duk lokacin da ka kauce wa tsammaninsu na kammala, sai a zarge ka.

6. Ba su da dadin aure.

Idan zargi wani abu ne wanda ya sannu a hankali cikin dangantakarku kuma yanzu ya kai kololuwa, yana iya zama cewa matarka ba ta jin daɗin auren.

Kuma suna iya ganin ka a matsayin asalin dalilin da yasa basa farin ciki.

Sabili da haka sun fara zargin ku akan komai. Ka zama abin damuwa da rashin gamsuwarsu.

Maimakon su yi ƙoƙari su yi magana da kai kuma su magance matsalolin aurenku, sai su nemi hanyar da ta fi sauƙi.

Suna tara laifin a cikin fatar hakan zai ture ka ya kuma kashe auren.

Ta wannan hanyar, idan kun gama kashe aure, laifin ku ne, ba nasu ba.

7. Suna jin haushin ka akan wani abu.

Wani bangare na rashin farin ciki a cikin dangantaka shine jin haushin abokin zama .

Sun yi imanin cewa kun yi wani abu wanda zai sa rayuwarsu ko dangantakarku ta daɗa kyau.

Koda koda ku biyun kun yarda dashi, suna ganinku a matsayin farkon mai ƙaddamar da kowane irin abu.

Wataƙila yana ƙaura zuwa sabon birni, yana da yara, ko ma yin aure tun farko.

Idan suna jin waɗannan canje-canjen ba su yi aiki a kansu ba, ko kuma idan suna fama da jimre wa sabon halin da suke ciki, za su iya zargin ku da shi.

Kuma ba kawai suna zargin ku ba game da babban canjin da ya faru, amma ga duk abin da ya zo tare da shi - gami da rashin farin cikinsu.

8. Sun koyi zargi daga iyayensu.

Yara kamar soso ne - suna jiƙa duk abin da suka gani kuma suka ji.

Game da yanayin alaƙar rashin lafiya, yaro na iya girma yana gaskanta cewa waɗannan ƙa'idodi ne.

Idan duk abin da suka gani ya kasance mahaifi ɗaya yana zargin ɗayan - ko kuma iyayen suna zargin juna - suna iya maimaita wannan halin a cikin alaƙar su.

Yana farawa ne azaman ilhami ne wanda ya danganci yarintarsu, kuma da sauri ya zama al'ada wanda suke aikatawa ba tare da tunani da gaske ba.

9. Suna nadamar wani abu da sukayi.

Wani lokaci, idan mutum yayi wani abin da ba sa alfahari da shi ko yin nadama ta wata hanya, sai su ƙaddamar da waɗannan tunanin akan wasu .

A takaice dai, maimakon fuskantar nadama ko laifi, sun mai da kamar wani yana da dalilin jin nadama ko laifi a wurin su.

Wannan yana nuna zargi.

Maimakon ɗaukar laifin wani abu su yi, sun sami hanyar da za su zarge ku da wani abu kai yi.

Waɗannan abubuwan na da alaƙa, ko kuma ba su da shi.

10. Suna jin suna jin nauyi.

Wasu mutane na iya jin kamar suna ɗaukar nauyi mai yawa - fiye da rabonsu daidai a cikin dangantaka.

Wannan na iya zama ko bazai zama daidai ba ne game da yanayin. Ba shi da wata mahimmanci suna ganin kamar yadda lamarin yake.

Don haka, lokacin da wani abu ya faru ba daidai ba - kuma abubuwa ba sa tafiya daidai a rayuwa - suna jin kamar ba su da isasshen tallafi kuma shi ya sa abin ya zama ba daidai ba.

Abokiyar zamanka na iya zarge ka saboda kuskuren su saboda “ya kamata” ka hana su yin su.

Ya kamata ku taimaka musu su yanke shawara mafi kyau ko ɗaukar nauyin aiki.

Tabbas, ba matsala idan kun riga kuka ɗauki mafi yawan nauyin, har yanzu suna sa ran ku taimaka musu.

Wannan sanannen abu ne ga mutanen da ba su balaga da / ko waɗanda ba sa iya kula da kansu a matsayinsu na manya.

Yadda Zakuyi hulda da Abokiyar Aurenku wacce ta zarge Ku akan komai

Yayinda zai iya zama taimako don gano ainihin dalilan da yasa abokin tarayyarka ya zarge ka akan abubuwa, abin da kake nema shine wasu shawara kan yadda zaka magance lamarin.

Bari mu duba wasu matakan da za ku ɗauka.

1. Ka zama mai haƙuri.

Ko da kuwa burin ka shine ka kai matsayin da matarka ba ta zargin ka koyaushe, ba za ka iya tsammanin isa can da sauri ba.

Fahimci cewa, a gare su, zargi kayan aiki ne da suke amfani dashi don magance ƙalubalen da suke fuskanta duka a cikin dangantakarku da kuma cikin babban yanayi.

Ya zama wata hanyar magancewa - komai rashin lafiyarsa.

Idan kayi ƙoƙarin sa su tafi turkey mai sanyi akan zargi, ka ɗauki hanyar da suke amfani da ita don kwantar da hankali.

A sakamakon haka, suna iya juyawa zuwa wasu kayan aikin kamar fushi ko janyewa waɗanda ke iya zama mafi lahani.

Auki abubuwa sannu-sannu, wata rana lokaci ɗaya, kuma mai da hankali kan ci gaban da suka samu, koda kuwa wani lokacin suna ganin kamar suna ɗaukar matakai biyu gaba, mataki daya koma baya.

2. Kada a yaƙi zargi tare da zargi.

Lokacin da da gaske ka yi imani da cewa wani abu da ake zarginka da shi ba laifin ka ba ne, zai iya jin daidai ya mayar da laifin ga ɗayan.

Amma haɓaka irin wannan yana da wuya kyakkyawan motsi.

Abokin aurenku ba zai tsaya kwatsam ya ce, “A gaskiya, kuna da gaskiya, ni ne da laifi.”

Madadin haka, zasu sami kariya da fushi.

abubuwa masu ban mamaki don godiya

Zasu tuhume ka da kokarin yin ficewa daga ciki, zuwa shirka alhaki - koda kuwa hakan shine ainihin abin da suke yi da farko.

3. Yi amfani da lafazin tsaka-tsaki yayin zargi.

Maimakon zargina da abokin tarayya baya, mayar da hankali kawai kan yadda zarginsu ke sa ka ji.

Kuma guji faɗin “ku” a kowace jumla.

ina jin ba zan sake samun soyayya ba

Madadin haka, yi amfani da maganganun “I” waɗanda ke yin tunani a kan ayyukansu ba tare da ambaton su ba.

'Na ji zafi da damuwa game da wannan,' shine misali guda ɗaya na yadda zaku iya furta abubuwa.

Kuma kamar yadda kuke so ku yi jayayya game da batunku, sau da yawa ya fi kyau ku bar shi a haka.

Wannan ba shigar da laifi bane. Hanya ce kawai a gare ku don bayyana kanku ba tare da haifar da rikici mara ma'ana ba.

Oh, kuma kada ku nemi gafara kan abubuwan da ba laifinku ba. Ba kwa buƙatar karɓar zargi ta hanyar cewa ku yi baƙin ciki alhali kuwa da gaske ba wani abin da za ku ji tausayin sa ba.

4. Kusanci yin nasiha game da aure.

Lokacin da aure ya faɗi cikin duwatsu, zai iya zama kamar abu ne na al'ada ya koma ga nasiha a matsayin ma'aurata.

Amma dole ne ku yi hankali game da yadda za ku ci gaba da shi.

Da fari dai, lokacin da kake ba da shawarar ba da shawara, yi magana game da yadda kake son sake gina dangantakar ka da kuma abubuwan da ka iya biyo baya.

Ka ambaci yadda kake son koyan hanyoyin da za ka iya sadarwa sosai ka kuma bincika ko akwai wani abin da za ka iya yi don inganta rayuwar auren.

Kasance mai tawali'u, yarda cewa kana da nakasu, kuma kace kana son magance su.

Kada ku sanya nasiha a matsayin hanyar raba zargi - wannan yana nuna cewa su ne suke da laifin wasu matsalolin da kuke fuskanta.

Ba za su ɗauka da kyau ga wannan ba kuma wataƙila za su ƙi yin nasiha gaba ɗaya.

Abu na biyu, yayin ba da shawara, dole ne ka ci gaba da kasancewa cikin dabara a yadda kake bayyanawa.

Ko da kun yi imani cewa ayyukansu babban ɓangare ne na matsalar, ya fi kyau ku kula da tsarin ku 'Ni' ba 'ku' ba.

'Ina jin matsi mai yawa don samun daidaito.'

Duk abin da ke cikin faranti na ya cika ni. '

'Ban tabbata da kyawawan hanyoyin da za a taimake shi / ta da damuwa a cikin rayuwarsa ba.'

'Ba na jin iya rayuwa kamar yadda ake tsammani a kaina.'

'Ina so in koyi yadda ake magance rikice-rikice.'

Ta hanyar shirye-shiryen nuna rauni da gazawa, da fatan zaku karfafawa abokin tarayyar ku gwiwa suma.

Mai nasiha mai kyau zai iya bincika al'amura a hankali kuma cikin natsuwa - ba kawai laifin ba - kuma ya taimake ka kayi aiki dasu.

5. Yi la'akari da shawarwari daban.

Idan mai yuwuwa ne, zai iya zama da kyau ku nemi shawarwarin kowane mutum don taimaka muku duka ku sasanta dangantakar da batutuwan ku.

Abokiyar aurenku na iya jin daɗin iya gano halin da suke da shi na ɗora wa wasu laifi (watau ku) tare da ƙwararriyar lafiyar ƙwaƙwalwa fiye da tare da ku ko kuma mai ba da magani.

Kuma wataƙila za ku iya cin gajiyar wani nau'in magani dangane da ƙarfinku, saitin kanku, yarda da kanku, ko wani abu.

Tabbas zai iya taimaka musu wajen neman taimako idan kuna yin hakan. Ba za su ji kamar su ne kawai suke buƙatar yin canje-canje ba - don haka guje wa ƙetaren laifi su ne abin zargi.

6. Nuna musu girmamawa da dawo da mutuncin su.

Girmamawa yana da mahimmanci a cikin kowane dangantaka, kuma ta hanyar ɗora muku laifi akan komai, abokin tarayyarku ya gaza nuna muku kowane.

Amma wannan ba dalili bane na daina girmama su a cikin dawowa. Irin wannan tunanin na tit-for-tat yana haifar da rikici ne da rashin jin daɗi.

Ta hanyar ci gaba da girmama matarka, kuna nuna musu irin mutumin da kuke. Ba ku sunkuya zuwa matakinsu ba.

Kuma, a zahiri, girmama su zai iya jawo muku girmamawa a gare ku.

Yana ɗaya daga cikin hanyoyi da yawa waɗanda zaku sami nasarar dawo da girmamawar da kuka taɓa samu daga garesu.

Don ƙarin koyon wasu hanyoyi, karanta labarinmu: Yadda Zaka Sami Mutane Su Girmamaka: 7 Babu Bullsh * t Nasihun Da Aiki Yana Aiki

7. Gane alamun ɓacin rai.

Zargi mai dorewa na abokin aiki alama ce ta zagi ta motsin rai, amma ya yi nesa da cutarwa.

Yana da daraja neman wasu alamun alamun da ke nuna mafi munin yanayin zagi.

Maimakon jera su anan, muna baku shawarar karantawa wannan labarin akan Labaran Labaran Yau wanda ke tattauna dukkanin manyan alamomi.

Inda cin zarafin motsin rai ya kasance a cikin nau'ikan daban-daban, dole ne ku yi wa kanku gaskiya game da ko wannan auren ya cancanci faɗa.

Kamar yadda zaku ɗauki alkawuran bikinku da mahimmanci, akwai yanayi wanda rabuwa sannan kuma saki ya zama daidai da ma'ana.

Har yanzu ba ka san abin da za ka yi game da zargin matarka ba koyaushe? Yi hira ta yanar gizo zuwa masanin alaƙa daga Jarumin Dangantaka wanda zai iya taimaka muku gano abubuwa. Kawai.

Hakanan kuna iya son: