10 Ingantattun Hanyoyi Don Gano Abinda Kayi Kyau A Kai

Kowa na da kyau a wani abu, dama?

Don haka me yasa yake jin kamar kawai ba za ku iya samun ‘abinku’ ba?

Idan kuna gwagwarmaya don neman wani abu da kuka ƙware sosai, kuma ji daɗi, ƙila za ka ji daɗin damuwa da damuwa.

Bayan haka, sanin abin da kake da ƙwarewa a kansa na iya fitar da abubuwa da yawa a rayuwarka, daga aikinka zuwa abubuwan da kake so da shaƙatawa.

Mun sami manyan nasihu kan yadda za mu gano abubuwan da kuka kware a kansu, don haka kada ku yanke tsammani har yanzu!Yi aiki a cikin jerinmu kuma yi amfani da wannan azaman jagora don yin tunani kai. Yayin mu ba zai iya gaya muku abin da kuka kware a ciki ba, muna da tabbacin za ku sami amsa a lokacin da kuka gama wannan labarin…

1. Gwada abubuwa da yawa - kuma ka bada kansu!

Idan baku san abin da kuke kyau ba, ƙila ba ku san inda zan fara ba dangane da ganowa.

Domin kara yawan abubuwan da ka kware a kansu, zaka bukaci gwada hannunka akan abubuwa da yawa!Daga qarshe, sai dai idan kuna da baiwa mai ban mamaki (kamar yarinya mai shekaru 4), wasa ne na lambobi. Wannan yana nufin za ku iya gwada abubuwa 9 kuma ku fahimci cewa ba naku ba ne, amma na 10 zai danna kawai kuma za ku gane ku ne whiz a ciki.

yadda za ka gaya wa abokinka kana son ta

Wataƙila kuyi tunani a wajen akwatin a

Gwada haɗakarwar ayyukan kirkire-kirkire, kamar gina abubuwa, yin zane-zane, rubutu - duk abin da yake ɗaukar hankalinku, da gaske.

Yi wasu ayyuka masu amfani. Fara fara shimfida da bayanai don bazuwar abubuwa da wasa tare da dabaru - wataƙila zaku iya sanya launi a cikin tsarin abinci kuma ku tsaya cikin wasu tsarukan yanayi bisa ga abin da ke cikin ma'ajiyar kayan abincinku.

Yana iya jin wuce gona da iri, kuma ɗan wauta ne, amma da sauri zaka gano shin baka jin daɗin wannan matakin na gudanarwa da tsari.

Idan ba haka ba, yi aiki - idan kun san kuna son wasanni, kuna iya jin daɗin koyawa wani memba na iyali, ko ba da horo na sirri kyauta ga aboki, don kawai don nishaɗi. Kuna iya gano cewa hakika kuna da kyau wajen gyara fasalin su, kuna motsa su zuwa mulki ta hanyar turawa ta ƙarshe, kuma kuna zuwa da dabarun motsa jiki.

Idan za ka iya, ka bata lokaci ka ba da gudummawa. Mun san wannan ba wani zaɓi bane ga kowa, amma yana da daraja ƙwarai bincika - kuma saboda dalilai da yawa.

Yana da kyau a ba da gudummawa gaba ɗaya, kuma duk ƙungiyar da kuka zaɓa za ta yi farin cikin samun ku! Hakanan yana ba ku damar gwada wasu sabbin abubuwa ba tare da matsi na bukata ka zama mai kyau a garesu saboda aikin ka ya dogara da shi.

Ku ciyar wani lokaci na aikin sa kai tare da yara, dabbobi, a cikin shagon littattafai, tare da sadaka mai da hankali kan kawo ƙarshen rashin gida - duk abin da zaku iya shiga ciki.

Ba tare da bukata don zama mai kyau, kawai zaku iya barin kanku hutawa cikin manyan ayyuka da yawa kuma ku ga abin da ya fi dacewa a gare ku.

Idan baku latsa ba kuma ku sami wani abin da kuka shahara a ciki, za ku ji daɗi a hanya kuma ku yi abin al'ajabi a cikin jama'ar ku.

2. Bada abubuwan da ka gwada isasshen lokaci.

Da yawa daga cikinmu suna son wannan 'danna' nan take - 'YES, wannan na gare ni!'

A zahiri, fahimtar ka kware a wani abu yana zuwa ne daga manne shi na wani lokaci.

Babu wanda zai zama cikakke a komai a karon farko da suka gwada shi - mai haske idan kun kasance, amma ƙoƙari ku sami tsammanin hangen nesa game da wannan nau'in.

Ta hanyar ba kanka lokaci kaɗan don gwada sababbin abubuwa, kana barin matsin lambar da muke yawan sawa kanmu don ƙwarewa a komai. Idan kai mai kamala ne, za ka san wannan da kyau!

Maimakon gyarawa kan ko ka gaza a cikin ranar farko ko makamancin haka, shiga ciki tare da tsammanin zaka buƙaci ba shi cikakken lokaci kafin ka gani ko jin wani sakamako.

Ka yi tunanin sa kamar yin aiki - bayan an gama motsa jiki, za ka iya jin ɗan raguwa saboda ba a riga ka yage ba. Koyaya, zaku san cewa dole ne ku zama masu hankali kuma ku jira shi ya zama wani abu da kuka tsaya na ɗan lokaci kafin ku sami matakin sakamakon da kuke so.

Haka nan, ba za ku taɓa kowane sabon wasan motsa jiki na bidiyo ko fasahar ɗaukar hoto kai tsaye ba - kuma hakan ba laifi! Yana ɗaukar lokaci don koyon yadda za a yi abubuwan da baƙon abu a gare mu, amma za mu ga sakamako a ƙarshe.

Yi ƙoƙarin motsawa daga tunanin biyan buƙata na yau da kullun da yawancin mu ke da su a waɗannan kwanakin.

Muna zaune ne a cikin duniyar da muke saurin zagayawa ta cikin hotuna na 'kamala,' shafa don nemo kwanan wata tsakanin minutesan mintuna, kuma muyi odar abincin da ya iso cikin mintuna 20. Mun saba da samun abin da muke so da sauri har mun manta cewa wasu abubuwa da gaske suna ɗaukar lokaci.

Ka ba kanka hutu ka tsaya a wani abu kafin ka kira shi ya daina. Da zarar ya danna, kun sami sabon fasaha don rayuwa - don haka ya dace ku ɗauki lokacinku!

3. Tambayi masoyin ka abin da suke ganin ka kware a kai.

Idan kuna wahala don yin aiki da abin da kuke da kyau, tambaya a kusa! Babu kunya idan ka tambayi ƙaunatattunka abin da suke tsammani wasu halayenka masu kyau.

Suna iya zuwa da abubuwan da ba za ku taɓa yin la’akari da su ba, ko kuma abubuwan da kuka manta kun ji daɗi ko nasara a kansu.

Amfanin wannan shi ne cewa kuna samun ƙarin ra'ayi na haƙiƙa. Waɗannan mutane za su tuna da yadda ka ji a wasu ayyuka, ayyuka daban-daban waɗanda ka inganta a ciki, da ƙalubalen da kawai bai dace da nau'in halinka ko salon rayuwar ka ba.

Za su iya taimaka maka gano abin da za ka iya gwadawa ta hanyar yin zance da kai.

Wataƙila kuna da kyakkyawar tattaunawa da su, don haka ba za ku ƙi abin da kuka faɗa ba. Saboda haka, wasu daga cikin tunaninku na yau da kullun da zaku yi shiru a koyaushe suna iya bayyana - koyaushe suna so su ba da aiki amma suna jin kunya don gaya wa kowa? Zai yiwu ya zo a cikin irin wannan tattaunawar, kuma ƙaunataccenku zai ba ku babban ƙarfin gwiwa don ba shi ƙoƙari!

4. Kimanta aikin ku ko kwalejin ku.

Abu daya da zaka iya yi domin gano abinda ka kware a ciki shine wuce wasu tsofaffin kimantawar aiki idan kana dasu.

Idan maigidanku ko manajanku suka sake nazarin ayyukanku, za ku iya duban wannan don ganin irin ƙwarewar da suka haskaka.

Wataƙila sun rubuta rubuce-rubuce kamar su 'ƙwarewar sadarwa' ko kuma 'hazaka wajen jan ragamar ƙungiyar.'

Irin wannan fahimtar zata iya taimaka muku wajen tsara sabbin abubuwan da kuka gwada. Kuna iya gane cewa hakika kuna da ƙwarewa sosai wajen kula da mutane, sannan kuma zaku iya neman dama a cikin wannan.

Idan kana kwaleji, wataƙila kana da irin wannan kimantawa ko ƙimar daga malaman ka ko furofesoshi.

Suna ma iya buɗewa don tattaunawa game da ƙirar gwaninta - suna nan don yi maka jagora, bayan duk, saboda haka ya cancanci tafiya.

A jefar musu da imel ko a tambaye su bayan aji wata rana. Suna iya ganin abubuwa a cikin ɗabi'arka waɗanda da ba za ka ɗauka kanka ba, kamar yadda kake da ƙwarin gwiwa ga kowa a cikin ayyukan rukuni, ko kuma yadda kake burgewa a gabatarwar ƙungiyar ko zaman rawar-rawa. Theseauki waɗannan fahimta kuma ku yi aiki tare da su!

5. onlineauki tambayoyin kan layi.

Babu kunya a yin tambayoyin kan layi don irin wannan - don haka duba abin da ke can.

Za ku sami wasu da suke tambaya game da tarihin aikinku ya zuwa yanzu, wasu da ke mai da hankali kan sha'awar ku, wasu kuma na ba ku amsoshin gaggawa da ke bayyana halayen mutum ko maɓallin ƙarfi da rauni.

Waɗannan gwaje-gwajen ba koyaushe 100% daidai suke ba, tabbas, amma suna iya ba ku wasu jagorori da abinci don tunani.

6. Dakatar da tunanin ta.

Da yawa daga cikinmu suna da ƙarfi, kuma wani lokacin muna neman buƙata, don neman abubuwan da muke da ƙwarewa a kansu har muke samun nutsuwa kan ƙananan bayanai.

Muna son tabbatattun bayanai da kididdiga, amsoshi tabbatattu wadanda suke nuna mu cikin sauye-sauyen aiki, canjin rayuwa!

Wannan na iya bamu hangen rami, kusan, kuma yana nufin cewa mun dage sosai akan shi ta yadda ba za mu iya ganin hoto mafi girma ba.

Maimakon kawai mayar da hankali ga wannan, ba da damar kawai jin daɗin aiwatar a wasu lokuta.

Yi ƙoƙari kuyi tunanin abin da kuke yi akai-akai da kuke jin daɗi. Wataƙila ka sami yabo game da wainar da kake toyawa ga abokan aikinka, ko kuma mutane koyaushe suna yin tsokaci game da yanayin suturarku.

Wataƙila ba ku son komai fiye da kallon tallan Talabijin da nuna musu munin su - Ina yin wannan koyaushe, don haka na yanke shawarar neman aiki a talla da TV, saboda na san cewa na kware a ciki kuma ni kula isa ya tsaya a ciki!

Wataƙila koyaushe kuna taimaka wa abokin ku tare da aikin su na DIY - kuna iya zama whiz tare da kayan aiki na wuta kuma kuna da ƙirar ƙira mai kyau. Yi wani abu tare da wannan!

7. Shiga cikin bukatun aikin ka.

Ba ka san abin da ka kware a ciki ba? Tafi cikin tallan aiki ko kwatancin aikin da kake yi a yanzu, da kuma mukaman da ka taba samu kwanan nan.

Kuna iya gane cewa waɗannan buƙatun suna ci gaba da haɓaka. Gaskiyar cewa kun gudanar da riƙe ayyuka da yawa waɗanda duk ke buƙatar ku zama ƙwararru a gabatarwa, ko kuma kuna da ƙwarewa a cikin lissafin kuɗi yana nuna cewa waɗannan ƙarfin ku ne!

Lokacin da kuka daina mai da hankali sosai kan abin da kuke so ku zama masu ƙwarewa a ciki, sau da yawa kuna mantawa da ƙwarewar da kuka riga kuka ɗauka kawai ta hanyar yin su da yawa da jin daɗinsu isa ku tsaya a kansu har sai kun kasance pro!

8. La'akari da tallata aiki.

Neman jerin abubuwa don aikin da ba ku da shi na iya zama da amfani sosai. Sau da yawa muna manta abubuwan da muke da kyau kuma zamu iya yi saboda mun saba da aikata su! Haɗa ta hanyar wasu tallace-tallacen aiki kuma kalli ƙwarewar da ake buƙata don wasu daga cikinsu.

Kuna iya ganin aikin da yake buƙatar wani da ke da ƙwarewa a cikin kiri - sannan kuma ku tuna lokacin bazara da kuka yi aiki a shago da kuma yadda kuka ji daɗin hakan, ko sau nawa kuka ci 'ma'aikacin watan.'

Dubi abin da ke haifar da ƙwaƙwalwar ku, kuma ku tuna cewa wasu ƙarfinmu bazai yi amfani da su ba kwanan nan, amma har yanzu suna nan!

9. Manta da kudi ko kuma abubuwan amfani.

Lokacin da muke tunani game da ƙarfinmu, muna mai da hankali kan ɓangarorin amfani da su.

Kuna iya zama abin ban mamaki a zane, amma koyaushe ku watsar da shi azaman abin da kuka kware a ciki saboda ba ya biyan kuɗin. Wannan ba yana nufin cewa ba wani abu bane da kuka kware a kansa.

Barin 'yanayin' kasancewa da ƙwarewa a wani abu (kamar biyan kuɗi don yin shi, ko kuma shahararre don samun baiwa), kuma ku mai da hankali kan abubuwan da gaske za ku iya yi da kyau sosai.

Wannan jeri zai sha bambam da jeren da kake rike da shi. Sau da yawa muna mai da hankali kan ƙwarewar da ke da alaƙa da aiki, kuma mu manta cewa nishaɗin namu ma ana ɗauka matsayin ƙwarewa.

Yi aiki a cikin ƙididdiga amma ku ciyar da ƙarshen ƙarshen kayan ado na kayan hannu? Wancan ne saboda kun ƙware a aikin ƙera kayan ado!

Kada kuyi ragin wani abu azaman ƙarfi kawai saboda ba haka bane ji kamar fasaha mai amfani.

10. Yi magana da masu sana'a ko masaniyar jagoranci.

Tabbas, koyaushe akwai zaɓi don tattaunawa da wanda ya san abubuwan su da gaske!

Kada ka ji tsoron yin magana da gwani na ƙwararru, duk matakin da kake a rayuwa.

Akwai kuskuren fahimta cewa masu ba da shawara ga ɗalibai ne kawai ko ɗaliban da suka kammala karatu. Madadin haka, yi amfani da mafi yawan wannan albarkatun kuma rungumi ƙarin tallafi.

Ba kamar tambayar abokanka ba, wannan mutumin ba zai san komai game da ku ba tukuna. Lokacin da muke magana da abokai game da abubuwa, ba mu damu da cika 'gibin' ba saboda sun riga sun san duk abin da muke magana a kai.

nawa ne darajar blackpink

Misali, muna iya cewa 'Oh ka tuna wancan aikin da na yi lokacin da nake shekara 20, ba na so in sake yin hakan!' kuma abokinmu zai tuna, don haka ba za mu buƙaci yin cikakken bayani ba.

Mai ba da shawara na jagora ba zai san ƙarin bayanai ba tukunna, don haka yana iya neman su. Wannan na iya haifar maka da cewa 'Da kyau, na ƙi jinin sarrafa ƙungiyar mutane' - wannan zai taimaka musu su fitar da abubuwan da kuke so kar a yi ji daɗi domin su iya bincika abin da kuke yi ji dadin.

Kuna iya cewa “Da kyau, na ƙi jin daɗin sarrafa ƙungiyar mutane - amma yana da kyau zan iya tsara rota, a zahiri. Na manta yadda nake kaunar duk shirin ”- wannan wahayi ne wanda ba za ku iya samu ba tare da wani wanda ya san ku sosai, kuma zai iya haifar da sabon tattaunawa wanda ba za ku yi ba in ba haka ba.

Kwatsam, mai ba da shawara na jagoranci zai iya ba da shawarar yin aiki a cikin tsara abubuwan da suka faru, ko gudanar da aiki - kuma wannan wani abu ne da wataƙila ba ku gano ba in ba haka ba!

Kamar yadda mai yiwuwa zaku iya fadawa, babu wata hanya daya, ko saurin-sauri, idan ya zo ga yin aiki da abin da kuka kware a ciki. Madadin haka, zai ɗauki hanyoyi da yawa, wasu tattaunawa a buɗe, da haƙuri mai yawa!

Ka tuna cewa kai ne sosai ne masu kyau a abubuwa da yawa - watakila dukkansu ba za su kasance hanyoyin biloniyan-dala ba, amma wannan ba yana nufin cewa ba su ƙidaya matsayin ƙwarewar da kuke da ita ba.

Ta hanyar yin hira da mutanen da suka san ka sosai, da kuma mutanen da ba su san ka ba kwata-kwata, za ka iya ɗaukar matakai don gano irin ƙwarewar da kake da su.

Yana da kyau a ɗauki ɗan lokaci don samun kyau a abubuwa, don haka kar a kunyata idan kun gwada sabon abu bazuwar kuma kar ku kammala shi a cikin minti 5.

Bada kanka a dama don zama mai ƙwarewa a wani abu, ka ɗan ba da gaskiya ga kanka, kuma kada ka ji tsoron ci gaba da gwada sababbin abubuwa! Wani abu za danna, kuma zai kasance da matukar dacewa da lokaci da ƙoƙari.

Har yanzu ba ku san abin da kuka ƙware ba? Kuna son taimako ɗaya-da-ɗaya don ganowa? Yi magana da mai horar da rayuwa a yau wanda zai iya bin ka cikin aikin. Kawai danna nan don haɗawa tare da ɗaya.

Kuna iya son: